VNU ESC FORUM

Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
VNU ESC FORUM

Talk more, Get more!

part 2: grammar

ducminhkhoiESC
    Content's Admin

part 2: grammar Empty part 2: grammar

Bài gửi by ducminhkhoiESC Sun Jan 10, 2010 5:53 pm

2. Ngữ pháp (Grammar): cách học tiếng anh ngày nay khác với cách học tiếng anh lúc trước, ngữ pháp là một phần quan trọng, nó giúp bạn viết, nói, giao tiếp đúng. Tuy nhiên bạn không cần đầu tư kĩ quá về ngữ pháp (trừ trường hợp các bạn phải thi các cuộc thi yêu cầu ngữ pháp nhiều). Theo mình thì nên học ngữ pháp tới mức độ trung cấp là được, là đủ để học tập nghiên cứu rồi (ngoại trừ các bạn học chuyên về tiếng anh thì phải học đến mức độ cao cấp). Và dù gì đi nữa, học ngữ pháp đều nhằm mục đích là để mình nói đúng, viết đúng, dùng đúng. Các bạn chỉ cần làm thêm các bài tập ngữ pháp của các sách trong nước như của Mai Lan Hương,… hoặc các bạn nếu muốn biết thêm, hiểu rõ thêm cách dùng ngữ pháp thì có thể coi các sách của nước ngoài như của oxford, Cambridge hay của Longman cũng được. Cái này mình xin đề cập trong các topic sau ha, (sẽ tập hợp những điểm ngữ pháp căn bản mà bạn cần biết ha).

Hôm nay: Mon May 20, 2024 6:56 am